การจัดการแข่งขันกีฬาสี ปีประจำปีการศึกษา 2563 ระหว่างวันที่ 28 - 30 ตุลาคม 2563 ณ บริเวณอาคารโดมฝั่งเก่า โรงเรียนสฤษดิเดช
25-27 สิงหาคม 2563 มหกรรมการแข่งขันกีฬาประชาชน ระดับอำเภอเมืองจันทบุรี ประจำปี 2563 จัดโดยสโมสรกีฬาอำเภอเมืองจันทบุรี กลุ่มโรงเรียนเมืองเหนือ ,กลุ่มโรงเรียนเมืองใต้ โรงเรียนสฤษดิเดช โรงเรียนบ้านแก้ว พร้อมด้วยโรงเรียนในสังกัดอำเภอเมืองจันทบุรี โดยมีนายธนภณ กิจกาญจน์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดจันทบุรี เป็นประธานในพิธีเปิด นายเฉลิมพล ศักดิ์คำ นายกเทศมนตรีเมืองท่าช้างเป็นผู้กล่าวรายงาน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู และนักเรียนในเขตอำเภอเมืองจันทบุรี ร่วมเป็นสักขีพยานในพิธีเปิดการแข่งขัน ในกิจกรรมดังกล่าวได้มีการมอบถ้วยรางวัล เหญียญรางวัล พร้อมทั้งมอบเกียรติบัตรให้แก่นักกีฬาที่ชนะเลิศในการการแข่งขันประเภทต่างๆ ณ สนามกีฬาศักดิเดชน์ มหาวิทยาลัยราชภัฎรำไพพรรณี
22-30 มกราคม 2563 โรงเรียนสฤษดิเดชขอแสดงความยินดีกับ นายอนรรฆพล คิดสำราญ นักเรียนโครงการห้องเรียนพิเศษ English Program ที่ได้เหรีญทองการแข่งขันกีฬาสนุกเกอร์ประเภททีม และกีฬาสนุกเกอร์ประเภทคู่ ในการแข่งขันกีฬานักเรียน นักศึกษาแห่งชาติ ครั้งที่ 41 "อุดรธานีเกมส์"
21-23 ธันวาคม 2562 นายภูษิต บัวสวัสดิ์ หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา พร้อมคณะครูในกลุ่มสาระฯ นำนักเรียนเข้าร่วมรายการแข่งขันกรีฑาดาวรุ่งมุ่งโอลิมปิค จัดโดยสมาคมกรีฑาแห่งประเทศไทย ณ สนามชากังราว องค์การบริหารส่วนจัวหวัดกำแพงเพชร
- รายการวิ่ง 100 เมตร รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี เด็กหญิงจุฑามาศ กอกมลวิทย์ ป.5/14 ชนะเลิศเหรียญทอง , เด็กหญิงพรรณรมณ ตั้งสัจะกุล ชนะอันดับสามเหรียญทองแดง
- รายการวิ่งผลัดผสม รุ่นอายุ 12ปีหญิง ชนะเลิศเหรียญทอง นักกีฬากระกอบด้วย เด็กหญิงวารารี สุขสำราญ ป.5/1 , เด็กหญิงกัญญานัฐ. แสงคำ ป.5/14 , เด็กหญิงจุฑามาศ. กอกมลวิทย์ ป.5/14 , เด็กหญิงพรรณรมณ ตั้งสัจจะกุล ป.5/2
- รายการวิ่ง 60 เมตร รุ่น 12 ปีหญิง ชนะเลิศเหรียญทอง เด็กหญิงจุฑามาศ กอกมลวิทย์ ป.5/14
- รายการวิ่ง 150 เมตร ชนะเลิศเหรียญทอง เด็กหญิงจุฑามาศ กอกมลวิทย์ ป.5/14
- พร้อมกันนี้ นายภูษิต บัวสวัสดิ์ หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ยังได้รับรางวัลโค้ชดีเด่นในรายการนี้ด้วย
7-11 ธันวาคม 2562 นายภูษิต บัวสวัสดิ์ หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา พร้อมคณะครูในกลุ่มสาระฯ นำนักเรียนเข้าร่วมรายการแข่งขันกีฬากรีฑานักเรียนกรมพลศึกษา
- เหรียญทอง 4x100 รุ่น 12 ปีหญิง
- เหรียญทอง 80 เมตร รุ่น 8 ปีหญิง เด็กหญิงอุรัสยา บุญเหลือ ป.3/3
23-24 พฤศจิกายน 2562 นายภูษิต บัวสวัสดิ์ หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา พร้อมคณะครูในกลุ่มสาระ นำนักเรียนเข้าร่วมรายการบางแสนเจ้าลมกรด จัดโดยชมรมกรีฑามหาวิทยาลัยบูรพา ปีที่13
- รายการ 4X100 เหรียญเงิน ได้แก่ 1.มณิภา สีมา 2.พรรณรมณ ตั้งสัจจะกุล 3.จุฑามาศ กอกมลวิทย์ 4.วารารี สุขสำราญ
- รายการ 5X80 เหรียญเงิน ได้แก่ 1.มณิภา สีมา 2.พรรณรมณ ตั้งสัจจะกุล 3.จุฑามาศ กอกมลวิทย์ 4.วารารี สุขสำราญ 5.กัญญานัฐ แสงคำ
- รายการ 200 เมตรและ 100เมตร เหรียญเงิน ได้แก่ มณิภา สีมา
- รายการ 80เมตร เหรียญทองแดง ได้แก่ จุฑามาศ กอกมลวิทย์
3 ตุลาคม 2562 โรงเรียนสฤษดิเดช จัดกิจกรรมการแข่งขันกีฬาสีของโรงเรียนสฤษดิเดช ประจำปีการศึกษา 2562 โดยมี ว่าที่ ร.ท.กัมพล ผลพฤกษา ผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช เป็นประธานพิธีเปิดการแข่งขันกีฬา โดยทางโรงเรียนเริ่มแข่งขันภายในมาตั้งแต่วันที่ 25-27 กันยายน 2562 และทำพิธีเปิดพร้อมด้วยการแข่งขันกีฬาประเภทกรีฑาในวันดังกล่าว ณ สนามกีฬาองค์การบริหารจังหวัดจันทบุรี
19 กรกฎาคม 2562 ได้มีพิธีเปิดการแข่งขันมหกรรมกีฬา นักเรียน นักศึกษา ประชาขน จังหวัดจันทบุรี ประจำปี 2562 "เมืองจันท์เกมส์" โดยมีนายธนภณ กิจกาญจน์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดจันทบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขัน และนายเฉลิมพล ศักดิ์คำ นายกเทศบาลเมืองท่าช้าง ประธานสโมสรกีฬาอำเภอเมืองจันทบุรี เป็นตัวแทนคณะกรรมการดำเนินงาน เป็นผู้กล่าวรายงานต่อท่านประธาน โดยงานดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อกระตุ้นให้นักเรียน นักศึกษา และประชาชนทุกภาคส่วนในอำเภอเมืองจันทบุรี มีการตื่นตัวในการเล่นกีฬา และส่งเสริมสุขภาพพลานามัยให้แข็งแรง ทั้งกายและใจ ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ ณ สนามกีฬา มหาวิทยาลัยราชภัฏรำไพพรรณี จังหวัดจันทบุรี
7 พฤศจิกายน 2561 ว่าที่ ร.ท.กัมพล ผลพฤกษา ผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช ได้มอบเกียรติบัตรและถ้วยรางวัลแก่ พร้อมทั้งให้โอวาทแก่นักเรียนโรงเรียนสฤษดิเดช ที่ได้ไปทำการแข่งขันขันและสร้างชื่อเสียงให้กับโรงเรียนในรายการต่าง ๆ
- การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ระดับประถมศึกษาตอนปลาย มัธยมศึกษาตอนต้น จากมหาวิทยาลัยบูรพา วิทยาเขตจันทบุรี
- การประกวดคัดลายมือ ระดับชั้น ป.1-ป.3 และ ป.4-ป.6 โครงการกองทุนมูลนิธิพระพุทธบาทพลวงเพื่อพัฒนาการศึกษาเยาวชน ครั้งที่ 1
- การแข่งขันคัดลายมือ ระดับชั้น ป.1-ป.3 , ป.4-ป.6 และ ม.1-ม.3 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา เนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ
- การแข่งขันเขียนเรื่องจากภาพ ระดับชั้น ป.1-ป.3 ระดับเขตพื้นที่ เนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ
- การแข่งขันกรีฑานักเรียนกรมพลศึกษา สนามศุภชลาศัย จังหวัดกรุงเทพมหานคร
29 ต.ค. - 2 พ.ย. 2561 ครูภูษิต บัวสวัสดิ์ และครูวรทรรศน์ นาคสกุล ได้นำนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันกรีฑานักเรียนกรมพลศึกษา ประจำปี 2561 ซึ่งทุก ๆ ปี กรมพลศึกษาจะจัดการแข่งขันกีฬานักเรียนเป็นประจำโดยมีกีฬาหลายชนิดให้นักเรียนได้เข้าร่วมการแข่งขัน กรีฑาเป็นกีฬาประเภทหนึ่งที่โรงเรียนสฤษดิเดชได้ส่งเข้าร่วมการแข่งขันเป็นประจำทุกปี ในปีนี้ก็เช่นกัน โรงเรียนสฤษดิเดชได้ส่งนักกีฬาหลายรุ่นอายุ เข้าร่วมการแข่งขันในระหว่างวันที่ 29 ต.ค. 61 - 2 พ.ย. 61 และสามารถคว้าเหรียญรางวัลต่าง ๆ มามากมาย พร้อมทั้งได้ถ้วยรางวัลชนะเลิศ คะแนนรวม รุ่น 12 ปีหญิง ณ สนามศุภชลาศัย จังหวัดกรุงเทพมหานคร
5 ตุลาคม 2561 โรงเรียนสฤษดิเดช จัดการแข่งขันกีฬาสี ประจำปี 2561 ของโรงเรียน โดยมีว่าที่ ร.ท.กัมพล ผลพฤกษา ผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในครั้งนี้ โดยการจัดกิจกรรมดังกล่าวเพื่อพัฒนาศักยภาพทางด้านการกีฬา ส่งเสริมการใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ ห่างไกลยาเสพติด และให้นักเรียนได้พัฒนาคุณธรรมและจริยธรรม ให้รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย และยังมีกิจกรรมพิเศษ 1.ฟุตบอลกระชับมิตร ระหว่างคณะครูโรงเรียนสฤษดิเดชพบกับ คุณครูในเขตพื้นที่การศึกษา สพป.จันทบุรี เขต 2 2.กิจกรรมวิ่งผลัดของคุณครูในแต่ละสี อีกด้วย ณ สนามกีฬากลางจังหวัดจันทบุรี
11-13 กรกฎาคม 2561 นายคมจักร ถาวรวิริยะนันท์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดจันทบุรี เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนอำเภอเมืองจันทบุรี ประจำปีการศึกษา 2561 พร้อมทีมผู้บริหาร คณะครู และนักเรียนในเขตอำเภอเมืองจันทบุรี โดยงานดังกล่าวจัดขึ้นเพื่อส่งเสริมการจัดการเรียนการสอนในวิชาพลศึกษา กิจกรรมนันทนาการของนักเรียน ตามความถนัดในแต่ละประเภท ซึ่งทีมนักกีฬาของโรงเรียนสฤษดิเดช สามารถคว้าเหรียญรางวัลต่าง ๆ มาได้อย่างมากมาย ณ สนามกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดจันทบุรี
6 ตุลาคม 2560 ว่าที่ ร.ท.กัมพล ผลพฤกษา ผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาสีภายในโรงเรียนสฤษดิเดช ณ สนามกีฬาองค์การบริหารจังหวัดจันทบุรี
24 กันยายน 2560 ขอแสดงความยินดีกับ
เด็กหญิงปภาดา วุฒิชัย ที่สามารถคว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ในการแข่งขันรายการมวยสากล ยุวชน-เยาวชน ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2560 ณ โรงเรียนสาระวิทยา กรุงเทพฯ
17 กันยายน 2560 ครูรัตนะ พาเที่ยง และทีมงาน ได้นำนักฟุตซอลโรงเรียนสฤษดิเดช คว้าแชมป์ฟุตซอล รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี ในการแข่งขัน "ฟุตซอลชิงแชมป์จังหวัดจันทบุรี" ณ สนามฟุตซอลเทศบาลตำบลหนองบัว
7-25 สิงหาคม 2560 ครูภูษิต บัวสวัสดิ์ และทีมงาน ได้นำนักกรีฑาโรงเรียนสฤษดิเดช คว้าเหรียญทอง จากการวิ่ง 60 เมตร 80 เมตร 100 , 200, 4*100 และ 5*80 เมตร ในการแข่งขัน "โครงการจัดกิจกรรมการแข่งขัน มหกรรมกีฬานักเรียน นักศึกษาและประชาชน จังหวัดจันทบุรี ประจำปี 2560"
7-25 สิงหาคม 2560 ครูรัตนะ พาเที่ยง และทีมงาน ได้นำนักฟุตซอลโรงเรียนสฤษดิเดช คว้าแชมป์ฟุตซอล รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี ในการแข่งขัน "โครงการจัดกิจกรรมการแข่งขัน มหกรรมกีฬานักเรียน นักศึกษาและประชาชน จังหวัดจันทบุรี ประจำปี 2560"
19-21 กรกฎาคม 2560 ว่าที่ ร.ท.กัมพล ผลพฤกษา ผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช พร้อมคณะผู้บริหาร คณะครูและนักเรียนโรงเรียนสฤษดิเดช เข้าร่วมในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬา "เมืองจันท์เกมส์...มหกรรมกีฬานักเรียน นักศึกษาและประชาชน" ณ สนามกีฬาจังหวัดจันทบุรี
17 กรกฎาคม 2560 นายวรพันธ์ เพชรางกูร รองผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมคณะกรรมการกีฬา (ระดับอำเภอ) ณ ห้องประชุมครูแสวง-ครูทวี บุญส่ง โรงเรียนสฤษดิเดช