วันที่ 23 มีนาคม 2564 โรงเรียนสฤษดิเดชให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานโรงเรียนดีวิธีลูกเสือจากโรงเรียนบ้านชำสมอ สพป.ระยอง เขต 2 ณ ห้องประชุมใหญ่ อาคารอำนวยการ โรงเรียนสฤษดิเดช จันทบุรี
วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2564 โรงเรียนสฤษดิเดช นำโดย ว่าที่ ร.ท.กัมพล ผลพฤกษา ผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช นายธงไชย บุญเรือง ,นางศรีวรรณ สุวรรณปาล, นางศศิธร พละสุข ,นางสุจิตรา รอดศิริ รองผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยคณะชมรมผู้บริหาร สำนักงานการศึกษาประถมศึกษา จันทบุรี เขต 1 ต้อนรับ สิบโทไชยยันต์ เกิดเหมาะ ศึกษาธิการจังหวัดจันทบุรี ณ ห้องประชุมเอื้องโชคชัย ฝั่ง EP โรงเรียนสฤษดิเดช จังหวัดจันทบุรี
17 ธันวาคม 2563 โรงเรียนสฤษดิเดช นำโดย นายธงไชย บุญเรือง ,นางศรีวรรณ สุวรรณปาล, นางศศิธร พละสุข ,นางสุจิตรา รอดศิริ รองผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช นางวิสสุตา เวชชาชีวะ หัวหน้าโครงการ English Program พร้อมด้วยตัวแทนคณะครูสายชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 ร่วมให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากโรงเรียนบ้านยาง และโรงเรียนบ้านหนองตะเคียน สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 2 เรื่องโรงเรียนที่ผ่านการประเมินภายนอกรอบ 4 แล้ว และผลสำเร็จด้านการจัดการศึกษาของโรงเรียนสฤษดิเดช ณ ห้องประชุมใหญ่ อาคารอำนวยการ โรงเรียนสฤษดิเดช จังหวัดจันทบุรี
8 ธันวาคม 2563 โรงเรียนสฤษดิเดช โดย ว่าที่ ร.ท.กัมพล ผลพฤกษา ผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช ,นายธงไชย บุญเรือง ,นางศรีวรรณ สุวรรณปาล, นางศศิธร พละสุข ,นางสุจิตรา รอดศิริ รองผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช นางวิสสุตา เวชชาชีวะ หัวหน้าโครงการ English Program พร้อมด้วยตัวแทนคณะครูสายชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 ร่วมให้การต้อนรับคณาจารย์และนักศึกษาหลักสูตรครุศาสาตร์มหาบัณฑิต มหาวิทยาลัยราชภัฏนครราชสีมา ที่มาศึกษาดูงานโรงเรียนสฤษดิเดช ที่เป็นสถานศึกษาต้นแบบที่มีการบริหารงานด้านการจัดการเรียนการสอน การบริหารจัดการที่มีประสิทธิภาพ และศึกษาแนวทางการยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการสอบO-Net ให้สูงขึ้น ณ ห้องประชุมใหญ่ อาคารอำนวยการ โรงเรียนสฤษดิเดช จังหวัดจันทบุรี
30 ตุลาคม 2563 โรงเรียนสฤษดิเดช นำทีมโดย ว่าที่ ร.ท.กัมพล ผลพฤกษา ผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช นายธงไชย บุญเรือง ,นางศรีวรรณ สุวรรณปาล, นางศศิธร พละสุข ,นางสุจิตรา รอดศิริ รองผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช นางธรรศญา ไตรรัตน์ หัวหน้างานวิชาการ นางวิสสุตา เวชชาชีวะ หัวหน้าโครงการ English Program พร้อมด้วยตัวแทนคณะครูสายชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ร่วมให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากโรงเรียนวัดเซิดสําราญ(บ้านเซิดวิทยาคาร) สพป.ชลบุรี เขต 2 ณ ห้องประชุมใหญ่ อาคารอำนวยการ โรงเรียนสฤษดิเดช
26 ตุลาคม 2563 โรงเรียนสฤษดิเดช นำโดยว่าที่ ร.ท.กัมพล ผลพฤกษา ผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช ,นายธงไชย บุญเรือง นางศรีวรรณ สุวรรณปาล รองผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช นางธรรศญา ไตรรัตน์ หัวหน้าฝ่ายวิชาการ ,นางวิสสุตา เวชชาชีวะ หัวหน้าโครงการ English Program พร้อมทั้งตัวแทนคณะครูสายชั้นป.5 ร่วมให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากโรงเรียนอนุบาลเชียงของ สพป.เชียงราย เขต 4 ณ ห้องประชุมใหญ่อาคารอำนวยการ และห้องประชุมเอื้องโชคชัย โรงเรียนสฤษดิเดช จังหวัดจันทบุรี
16 ตุลาคม 2563 โรงเรียนสฤษดิเดช นำโดยว่าที่ ร.ท.กัมพล ผลพฤกษา ผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช นายธงไชย บุญเรือง ,นางศรีวรรณ สุวรรณปาล รองผู้อำนวยการโรงเรียนสฤษดิเดช ,นางวิสสุตา เวชชาชีวะ หัวหน้าโครงการ English Program และตัวแทนคณะครูสายชั้นป.4 ร่วมให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากโรงเรียนอนุบาลเชียงคาน"ปทุมมาสงเคราะห์" สพป.เลย เขต 1 ณ ห้องประชุมใหญ่ ชั้น 3 อาคารอำนวยการ โรงเรียนสฤษดิเดช